मसाल्यासाठी बडीसोप,जीरे,मोहरी,मेथ्या प्रत्येकी एक चमचा कोरड्या भाजून त्याची पुड करून घेणे. एका पात्रात फोडणीसाठी तेल तापवुन उरलेल्या मेथ्या,बडीसोप,जीरे,मोहरी,हिंग टाकणे त्यात अननसाच्या बारिक फोडी टाकणे,३-४ मिनीट परतणे. त्यात मसाला, साखर,तिखट,मीठ,पाणी टाकुन हलवुन झाकण लावुन एक उकळी देणे जेणे करून अननस शिजला पाहिजे,हवे असल्यास अजुन थोडे पाणी टाकणे.
चटणी मिळुन येण्यासाठी मी त्यात एक चमचा सातुचे पीठ टाकुन थोड्यावेळ शिजवुन पाहीले, हा प्रयोग एकदम फळास आला. याऐवजी मैदा पाण्यात कालवुन टाकल्यास चालेल,पण मैद्याची (पिठाची)चव जावुन अननसात मिसळण्यासाठी छान शिजवावे .
गरमा गरम चटणी पोळी किंवा पालक पराठे/पत्त्ताकोबी पराठे सोबत छान लागते.
मैत्रीण
निरंतर ऊर्ध्वश्रेणीकरण
पायाभूत सुविधांमध्ये सातत्याने होत असलेली दैनंदिन प्रगती पाहून यापुढे मनोगतासाठी निरंतर ऊर्ध्वश्रेणीकरणाचा अंगीकार करणे उचित दिसत आहे. त्याप्रमाणे आवश्यक ते बदल व्यवस्थेत केले जात आहेत. manogat.prashaasak@gmail.com ह्या पत्त्यावर आपल्या अडचणी व/वा सुचवणी विपत्राने कळवता येतील.